ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ThaiSEOBoard.com< กดยุบ (ห้องยกเลิกการใช้งาน)สาระคำถามทั่วไป (ย้ายไป cafe)มีวิธีใช้เงินแค่เดือนละ 2000 บาท กันมั้ยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีใช้เงินแค่เดือนละ 2000 บาท กันมั้ยครับ  (อ่าน 13372 ครั้ง)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
chijune
Newbie
*

พลังน้ำใจ: 4
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 79



ดูรายละเอียด
« ตอบ #40 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 18:39:00 »

ซื้อข้าวสารมาหุงเองคนหนึ่งต่อเดือนน่า = 250-300 บาท
แล้วก็ซื้อไข่มาเก็บเดือนละ 2 แผง = 150 บาท

ตกเดือนหนึ่งไม่ถึงพันขอบอกทำอยู่ 5 5 5 Grin
แถม ผักสวนครัว มาลวกกิน ก็ประหยัดได้อีกนะคะ (ผักบุ้งไฟแดงไม่ใส่เนื้อ)
บันทึกการเข้า
chijune
Newbie
*

พลังน้ำใจ: 4
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 79



ดูรายละเอียด
« ตอบ #41 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 18:44:19 »

ตั้งกระทู้มาให้นึกถึงอดีตจัง
1500 บาทต่อเดือน รวมทุกอย่าง(18ปีที่แล้ว)แม่จ่ายเฉพาะค่าเทอม+อุปกรณ์เรียน
เรื่องจริง ไม่โม้
บันทึกการเข้า
khanom
Administrator
เจ้าพ่อบอร์ดเสียว
*****

พลังน้ำใจ: 143
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 3,890



ดูรายละเอียด
« ตอบ #42 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 19:00:01 »

อ้างถึง
ปล.ลูกสาวชอบกินแฮม แฟนเลยซื้อเศษแฮม ถุงละ 1กิโลประมาณ 130บาท เศษนี่ไม่ถึงกับป่นๆนะ มันก็แค่ไม่เป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัสสวยๆแบบที่ขายกันเพื่อทำแซนวิส เอามาผัดกับกระหล่ำ+ซอสเทริยากิของทาคูมิ (กำหล่ำตอนนี้ไม่แพง)

สุดยอดแม่บ้านจริง ๆ  Cry ว่าแต่ว่า ข้างบนนี่ไปซื้อแถวไหนคะ อยากได้มั่ง Embarrassed

พอดีเพื่อนที่ออฟฟิตแฟน เขาอยู่แถวโรงงานบีลักกี้ เลยฝากเพื่อนซื้อคะ ถูกมาก ถ้าเทียบกับซื้อชิ้นสวยๆแพคงามๆตามห้าง  Smiley Smiley




ดูแลเงินเก่งขนาดนี้ สงสัยสามีได้แค่ค่าไปกินทุกวันไม่เกิน 100 เปล่าค่ะ  Grin 
เห็นด้วยกับอันนี้ที่สุด กินแค่ไข่ สารอาหารได้ไม่ครบแถมคลอเรสเตอรอลในไข่แดงสูง  :Smiley

เงินใช้ส่วนตัวของแฟนไม่ยุ่งคะ ให้จัดการเอง แฟนใช้เดือนนึงตก3000-4000 บาท แล้วแต่ว่าหลังจากหักค่าใช้จ่ายต่างๆแล้วเหลือเท่าไหร่  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 19:03:06 โดย khanom » บันทึกการเข้า

ไทยเสียวเป็นสถานที่แบ่งปันความรู้ แบ่งปันเทคนิค การหาเงินบนเน็ท มิใช่เป็นเวทีมวยลุมพินี ไม่ใช่ตลาดคลองเตย ไม่ใช่ร้านเกม รณรงค์ใช้คำสุภาพในบอร์ด งดดราม่า อย่าแสดงกริยาไม่เหมาะสม แสดงออกว่ากำลังควบคุมสติไม่อยู่ จงไปสงบสติอารมณ์ก่อนตั้งกระทู้ หรือโพส ถึงบอร์ดจะเงียบเพราะดราม่าลด หรือคาเฟ่หาย มีกระทู้สาระขึ้นมา1กระทู้/อาทิตย์ หรือเดือน หรือปี ก็ดีกว่้า กระทู้ดราม่า/คาเฟ่ 10กระทู้/วัน
mai8888
สมุนแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 16
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 714



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #43 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 19:03:46 »

หารายได้เพิ่มง่ายกว่าคะ แต่ที่คนอื่นแนะนำก็ได้สารอาหารแบบประหยัดดีนะคะ Grin
บันทึกการเข้า

binbinbin
Newbie
*

พลังน้ำใจ: 1
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 33



ดูรายละเอียด
« ตอบ #44 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 19:17:15 »

ก็พออยู่ได้ครับ กินผัก กินหญ้า + มาม่า วันละห่อ 2 ห่อ ครับ เฮอะ ๆๆๆๆ  Grin Grin Grin



Grin Grin Grin Grin Grin
บันทึกการเข้า

กม.32
ThaNaButS
Verified Seller
หัวหน้าแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 67
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 1,195



ดูรายละเอียด
« ตอบ #45 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 20:16:24 »

ตำน้ำพริก(ลงทุนครั้งเดียวอยู่นาน)+ผักต้ม(หาเก็บเอา)+ปลาทู(แข่งละ 10 บาทมี 2 ตัว ช้าวครึ่งตัวพอกินได้ 4 วัน)
บันทึกการเข้า
pickkk
คนรักเสียว
*

พลังน้ำใจ: 4
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 156



ดูรายละเอียด
« ตอบ #46 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 20:20:18 »

2000 โทรไปอ้อนวอนขอตังแม่

2000 นี้ก่าจะโทรหมด แกคงใจอ่อนละครับ  Grin
บันทึกการเข้า
barbies55
Verified Seller
เจ้าพ่อบอร์ดเสียว
*

พลังน้ำใจ: 417
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 11,501



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #47 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 20:24:48 »

ตำน้ำพริก(ลงทุนครั้งเดียวอยู่นาน)+ผักต้ม(หาเก็บเอา)+ปลาทู(แข่งละ 10 บาทมี 2 ตัว ช้าวครึ่งตัวพอกินได้ 4 วัน)

แถวนี้ปลาทูตัวละ 25 บาทเชียวนะ  Cry
บันทึกการเข้า

รับทำเทมเพลท รับโมเทมเพลทให้เข้ากับสคริปต์ต่างๆ


On the Internet, Never One Know You are a Dog.
ผ้าขี้ริ้วห่อทองย่อมเป็นทองฉันใด เอาทองเปลวมาห่อขี้ก็ยังเป็นขี้ฉันนั้น
pacapao
เจ้าพ่อบอร์ดเสียว
*

พลังน้ำใจ: 114
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 4,131



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #48 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 20:30:08 »

ถ้าอยู่ กทม ยังไงก็ทำไม่ได้ นอกจากทำงานร้านอาหาร
บันทึกการเข้า

แหล่งรวมความรู้พิสดาร และ สาวสวยจากทั่วโลก

สุดยอด นักปั่นบันลือโลก..

ศูนย์จำหน่าย ไตรจีวร และ สังฆภัณฑ์ จำหน่าย กระทะทองเหลือง ช้อนส้อมทองเหลือง แจกัน เชิงเทียน กระถางธูปทองเหลือง ไตรจีวร และ สังฆภัณฑ์ หลายชนิด ชุดผ้าไตร ชุดสรงน้ำ ผ้าอาบน้ำฝน ชุดทำบุญคุณภาพดี-จัดส่งทั่วไทย สังฆภัณฑ์
CantonaX
Verified Seller
หัวหน้าแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 144
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 1,933



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #49 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 20:39:21 »

ตอนเรียนจบใหม่ๆ ตกงาน ผมซื้อผักบุ้งมาทาน ทุกวันเลยคับ แต่ไม่ได้เอามาผัดนะคับ เอามาชุบแป้งทอดกิน กินกะน้ำจิ้มไก่ อร่อยดี ประหยัดสุดๆแล้ว Embarrassed
บันทึกการเข้า
ชาละวันหรรษา
เจ้าพ่อบอร์ดเสียว
*

พลังน้ำใจ: 420
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 5,347



ดูรายละเอียด
« ตอบ #50 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 21:19:56 »

ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังราคาเดิมรึเปล่า
เมื่อก่อนผมอยู่บางแค ข้าวเปล่า 3 บาท กับข้าวถุงละ 10 บาท ซื้อมาแล้วราดข้าวกิน อร่อย+อิ่ม ครับ
ถ้ากินครบ 3 มื้อ ตกวันละ 39 บาท (คิดง่ายๆ 40 บาท) 40 x 30(วัน) เดือนละ 1,200 เองครับ กินอาหารครบ 3 มื้อด้วย 
บางมื้อกินกับข้าว 2 ถุง มื้อนึง 23 บาท ถูกกว่าอาหารตามสั่งอีก  Grin
บันทึกการเข้า

zerohate
ก๊วนเสียว
*

พลังน้ำใจ: 2
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 387



ดูรายละเอียด
« ตอบ #51 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 21:38:45 »

มาม่าครับ เป็นคำตอบสุดท้าย แต่ทำลายสุขภาพแย่เลย
บันทึกการเข้า

Dr.K
Verified Seller
เจ้าพ่อบอร์ดเสียว
*

พลังน้ำใจ: 436
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 6,760



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #52 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 21:39:26 »

เรียนหมอให้จบ แล้วไปทำงานรพ.ชุมชน
หมอคนเดียว
อยู่เวร 24ชม. ทุกวัน
บ้านก็บ้านพักในรพ.
อาหารก็อาหารคนไข้
เดือนนึงเสียแค่ไม่เกิน 500 ค่าโทรศัพท์
กับค่าแฟ๊บ ซักกางเกงใน ยาสีฟัน เจลทาผม ค่าเครื่องแต่งกาย น้ำหอม
อื่นๆ รวมกันไม่ถึง 1000
เหลืออีก 1000 แน่ะ  Lips Sealed (เอาไว้หยอดซองผ้าป่า งานแต่ง ฯลฯ)
ไม่เสียค่าน้ำมัน เพราะไม่มีเวลาไปไหน ออกไปก็ไม่ได้ โดนตามตลอด
บันทึกการเข้า

Kobsoft
Verified Seller
หัวหน้าแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 255
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 2,566



ดูรายละเอียด
« ตอบ #53 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 21:47:03 »

2000 โทรไปอ้อนวอนขอตังแม่

2000 นี้ก่าจะโทรหมด แกคงใจอ่อนละครับ  Grin

 Cheesy
บันทึกการเข้า
khanom
Administrator
เจ้าพ่อบอร์ดเสียว
*****

พลังน้ำใจ: 143
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 3,890



ดูรายละเอียด
« ตอบ #54 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 21:50:37 »

ตำน้ำพริก(ลงทุนครั้งเดียวอยู่นาน)+ผักต้ม(หาเก็บเอา)+ปลาทู(แข่งละ 10 บาทมี 2 ตัว ช้าวครึ่งตัวพอกินได้ 4 วัน)

แถวนี้ปลาทูตัวละ 25 บาทเชียวนะ  Cry

ปลาทู ตัวละ25 แพงไปคะ  ลองปลาทูเข่งละ 10-15(เข่งละ2-3ตัว) สิคะ เค็มนิดหน่อย กินกับข้าวต้ม หรือกินกับน้ำพริกกะปิ(ราคา10-15บาท ไม่เกินนี้)

ข้าวสาร ราคาโลละไม่เกิน30กว่าบาท  ข้าวหุงสำเร็จ ตอนนี้น่าจะราวๆถุงละ5  

ถ้าอยากอิ่มนานๆ ข้าวเหนียว+หมูทอดกระเทียม เลยคะ

ไข่เค็ม ฟองละ6-7 บาท

ดีกว่ากินมาม่านะคะ*-* มาม่าไม่ถูกแล้วนะเดี๋ยวนี้ ไม่อิ่มอีกต่างหาก


2000 ชิลๆคะ คอนเฟิมว่าอยู่กรุงเทพทำได้ อาทิตย์ละ500 เหลือเฟือ ถ้าไม่มีค่าทำลายสุขภาพ อย่างเช่น บุหรี่ เหล้า เบียร์


อีกนิดคะ ถ้าอยู่ใกล้ห้างจำพวก เทสโก้ คาร์ฟู บิ๊กซี ช่วง2ทุ่มครึ่งถึง3ทุ่ม พวกกับข้าวสำเร็จ ผลไม้ที่ล้างหั่นแล้ว ขนมพวกเบอเกอรี่ จะลดราคาจากป้าย ลดจนน่าตกใจ อิอิ ลองดูคะ พี่โบว์บอก ข้าวผัดกล่อง 12บาท โอ้วววว Cheesy Cheesy


« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 21:59:47 โดย khanom » บันทึกการเข้า

ไทยเสียวเป็นสถานที่แบ่งปันความรู้ แบ่งปันเทคนิค การหาเงินบนเน็ท มิใช่เป็นเวทีมวยลุมพินี ไม่ใช่ตลาดคลองเตย ไม่ใช่ร้านเกม รณรงค์ใช้คำสุภาพในบอร์ด งดดราม่า อย่าแสดงกริยาไม่เหมาะสม แสดงออกว่ากำลังควบคุมสติไม่อยู่ จงไปสงบสติอารมณ์ก่อนตั้งกระทู้ หรือโพส ถึงบอร์ดจะเงียบเพราะดราม่าลด หรือคาเฟ่หาย มีกระทู้สาระขึ้นมา1กระทู้/อาทิตย์ หรือเดือน หรือปี ก็ดีกว่้า กระทู้ดราม่า/คาเฟ่ 10กระทู้/วัน
crongcrang
หัวหน้าแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 32
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 1,011



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #55 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 22:06:13 »

ถ้าทำตามวิธีที่เพื่อนๆแนะนำแล้วยังไม่สำเร็จ

ผมแนะนำให้นั่งสมาธิครับ เมื่อบรรลุถึงขั้นแล้วจะอิ่มทิพพ์ครับ Smiley
บันทึกการเข้า

nobitalk
หัวหน้าแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 72
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 2,777



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #56 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 22:27:42 »

แค่ค่ารถเดือนนึงผมก็ปาไป 4-5 พันแล้ว  Tongue สู้ๆครับ  สู้เพื่อแม่  Grin
บันทึกการเข้า

+ของจริง ไม่จำเป็นต้องโปรโมท+
นั่งร้านให้เช่า ขึ้นทะเบียนปุ๋ย forpus
alert
Verified Seller
หัวหน้าแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 50
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 1,736



ดูรายละเอียด
« ตอบ #57 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 01:19:27 »

ตอนผมเรียนแทบจะไม่เคยใช้เงินเกินเดือนละ 2000 เลยอ่ะ(อยู่กลางเมืองกรุงเทพนะครับ) ข้าวมหาลัยจานละสิบกว่าบาท 2 มื้อ+ผลไม้นิดหน่อย ส่วนน้ำกดเอาตามตู้น้ำเย็น ทุกวัน

พอคิดๆ ไป ถึงเข้าใจครับ ว่าทำไมตัวเองถึงผอมจัง Lips Sealed
บันทึกการเข้า

***** รับซื้อเว็บไซต์สายขาวคุณภาพ  ตั้งแต่ 500-30,000 uip มี traffic มาจาก Google  และไม่เคยโดนแบน adsense  เสนอราคามาทาง pm ได้เลยครับ *****
digitalex
สมุนแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 14
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 664



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #58 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 01:37:28 »

ได้ทริก เยอะเลย Cheesy
บันทึกการเข้า

Dj.wayne_Gum
หัวหน้าแก๊งเสียว
*

พลังน้ำใจ: 94
ออฟไลน์ ออฟไลน์

กระทู้: 2,137



ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #59 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 04:54:49 »

หลังเที่ยงไปถึงเช้า ไม่ต้องกินอะไร
ถือศีล 8 ไปเลยครับ
บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
พิมพ์